ਕੈਨੇਡਾ ‘ਚ ਬਰਫ਼ੀਲੇ ਤੂਫਾਨ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ

ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਾਂਗ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਵੀ ਮੌਜੂਦਾ ਸਮੇਂ ਕੜਾਕੇ ਦੀ ਠੰਡ ਪੈ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਐਨਵਾਇਰਮੈਂਟ ਕੈਨੇਡਾ ਨੇ ਸਰਦੀਆਂ ਦੇ ਤੂਫ਼ਾਨ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਭਾਰੀ ਬਰਫ਼ਬਾਰੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਬਰਫ਼ ਜੰਮਣ ਦਾ ਖਤਰਾ ਹੈ। ਐਨਵਾਇਰਮੈਂਟ ਕੈਨੇਡਾ ਅਨੁਸਾਰ ਟੋਰਾਂਟੋ, ਯੌਰਕ, ਪੀਲ, ਹਾਲਟਨ ਅਤੇ ਡਰਹਮ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮੰਗਲਵਾਰ ਤੋਂ 5 ਤੋਂ 10 ਸੈਂਟੀਮੀਟਰ ਤੱਕ ਬਰਫ਼ਬਾਰੀ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।

ਨਿਊਮਾਰਕੇਟ ਅਤੇ ਕੈਲੇਡਨ ਵਰਗੇ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕਿਤੇ ਵੀ 10 ਤੋਂ 15 ਸੈਂਟੀਮੀਟਰ ਉੱਚੀ ਬਰਫ਼ ਜਮਾਂ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।ਇਨ੍ਹਾਂ ਖੇਤਰਾਂ ਲਈ ਮੌਸਮ ਏਜੰਸੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਰਫ਼ ਜੰਮਣ ਦਾ ਖਤਰਾ ਹੈ ਅਤੇ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਦੀਆਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਹੋਣਗੀਆਂ, ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਕਿਉਂਕਿ ਤਾਪਮਾਨ ਠੰਢ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਐਨਵਾਇਰਮੈਂਟ ਕੈਨੇਡਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਓਂਟਾਰੀਓ ਝੀਲ ਦੇ ਨੇੜਲੇ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਵੇਰ ਦੇ ਸਫ਼ਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਭ ਤੋਂ ਭਾਰੀ ਬਰਫ਼ ਪੈਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ, ਪਰ ਦੁਪਹਿਰ ਨੂੰ ਸਥਿਤੀ ਹੋਰ ਖਰਾਬ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਬਾਰਸ਼ ਦੀ ਮਾਤਰਾ 20 ਤੋਂ 40 ਮਿਲੀਮੀਟਰ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਏਜੰਸੀ ਨੇ ਸੌਲਟ ਸਟੀ ਸਮੇਤ ਮੱਧ, ਪੂਰਬੀ ਅਤੇ ਉੱਤਰੀ ਓਂਟਾਰੀਓ ਦੇ ਕੁਝ ਹਿੱਸਿਆਂ ਨੂੰ ਤੂਫਾਨ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਹੇਠ ਰੱਖਿਆ ਹੈ। ਮੈਰੀ ਅਤੇ ਗ੍ਰੇਟਰ ਸਡਬਰੀ ਵਿਚ ਵੀ 15 ਅਤੇ 30 ਸੈਂਟੀਮੀਟਰ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਮੀਂਹ ਪੈਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਗਾਈਡਲਾਈਨ ਜਾਰੀ TTC (Toronto Transit Commission) ਨੇ ਇੱਕ ਰਿਲੀਜ਼ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਮੌਸਮ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਘਰ ਛੱਡਣ ਅਤੇ ਟ੍ਰਾਂਜਿਟ ਲੈਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਤੂਫਾਨ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਲਈ ਪੂਰੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਵਾਧੂ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਵਾਹਨਾਂ ਨੂੰ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜੋ ਲੂਣ, ਬਰਫ਼ ਦੀਆਂ ਸਾਫ਼ ਸਤਹਾਂ ਨੂੰ ਫੈਲਾਉਣਗੇ।

ਇਹ ਪਾਵਰ ਰੇਲ ਅਤੇ ਟਰੈਕਾਂ ਨੂੰ ਬਰਫ਼ ਅਤੇ ਬਰਫ਼ ਤੋਂ ਸਾਫ਼ ਰੱਖਣ ਲਈ ਐਂਟੀ-ਆਈਸਿੰਗ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਚਲਾਏਗਾ, ਇਸਦੇ ਟ੍ਰਾਂਜ਼ਿਟ ਨੈਟਵਰਕ ਦੁਆਰਾ ਐਂਟੀ-ਆਈਸਿੰਗ ਦਾ ਛਿੜਕਾਅ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਆਨਲਾਈਨ ਅਪਡੇਟ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੇਗਾ। ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਹ ਚੈੱਕ ਕਰ ਲੈਣ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਟਾਪ ਸੇਵਾ ਵਿੱਚ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਵ੍ਹੀਲ-ਟ੍ਰਾਂਸ ਸੇਵਾ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗੀ, ਪਰ ਸੇਵਾ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਸਾਰੀਆਂ ਸਵਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਰੀਅਲ-ਟਾਈਮ ਅੱਪਡੇਟ ਲੱਭਣ ਅਤੇ ਵਾਧੂ ਯਾਤਰਾ ਸਮੇਂ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।