ਇਹ ਬੈਂਕ ਦੇ ਰਹੇ FD ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਿਆਜ ਜਾਣੋ

ਹੁਣ ਤੱਕ, ਫਿਕਸਡ ਡਿਪਾਜ਼ਿਟ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਵਧਣ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਫਿਕਸਡ ਡਿਪਾਜ਼ਿਟ ‘ਤੇ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਮਹੀਨਿਆਂ ‘ਚ ਕਾਫੀ ਵਧੀਆਂ ਹਨ। ਕਈ ਬੈਂਕ ਅਜਿਹੇ ਹਨ ਜੋ FD ‘ਤੇ 8 ਫੀਸਦੀ ਤੱਕ ਵਿਆਜ ਦਰ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ। ਸੀਨੀਅਰ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ 0.50 ਫੀਸਦੀ ਵਾਧੂ ਵਿਆਜ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। FD ਸਭ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਨਿਵੇਸ਼ ਵਿਕਲਪਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪੈਸਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇੱਥੇ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਡੇ ਬੈਂਕਾਂ ਦੀਆਂ FD ਦਰਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ।

ਆਈਸੀਆਈਸੀਆਈ ਬੈਂਕ (ICICI Bank)–ਇਹ ਬੈਂਕ ਆਪਣੀਆਂ FD ਸਕੀਮਾਂ ‘ਤੇ 3.00 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ 7.10 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਵਿਆਜ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸੀਨੀਅਰ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ 7 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 10 ਸਾਲ ਤੱਕ ਦੀ FD ‘ਤੇ 3.50 ਫੀਸਦੀ ਤੋਂ 7.60 ਫੀਸਦੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਵਿਆਜ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਮਿਆਦ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ਵਾਲੀ FD ‘ਤੇ ਆਮ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ 6.70 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹਨ।

ਬੈਂਕ ਆਫ ਬੜੌਦਾ (Bank of Baroda)—ਬੈਂਕ ਆਫ ਬੜੌਦਾ 181 ਤੋਂ 210 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਮਿਆਦ ਵਾਲੀ FD ‘ਤੇ 4.5 ਫੀਸਦੀ ਵਿਆਜ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਇੱਕ ਤੋਂ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਦੀ ਮਿਆਦ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ਵਾਲੀ FD ‘ਤੇ 6.75 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੀ ਵਿਆਜ ਦਰ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸੀਨੀਅਰ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸਾਲ ਦੀ FD ‘ਤੇ 7.25 ਫੀਸਦੀ ਵਿਆਜ ਦਰ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।ਪੰਜਾਬ ਨੈਸ਼ਨਲ ਬੈਂਕ (PNB)—PNB ਬੈਂਕ FD ‘ਤੇ 3.50 ਫੀਸਦੀ ਅਤੇ 7.25 ਫੀਸਦੀ ਵਿਆਜ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ FD ਦੀ ਮਿਆਦ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ 6.75 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਿਆਜ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸੀਨੀਅਰ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਇਕ ਸਾਲ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ‘ਤੇ 7.25 ਫੀਸਦੀ ਦੀ ਦਰ ਨਾਲ ਵਿਆਜ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।