ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਨੇ ਮੰਦਰ ਚ ਦਿੱਤਾ 100 ਕਰੋੜ ਦਾ ਚੈੱਕ ਦੋਖੋ

ਵਿਸ਼ਾਖਾਪਟਨਮ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) ਸਿਮਹਾਚਲਮ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਸ਼੍ਰੀ ਵਰਾਹਲਕਸ਼ਮੀ ਨਰਸਿਮਹਾ ਸਵਾਮੀ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਨੇ ਦਾਨ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ 100 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਚੈੱਕ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤਾ। ਜਦੋਂ ਮੰਦਰ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਨੇ ਇਹ ਚੈੱਕ ਸਬੰਧਤ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ਭੇਜਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਇਹ ਦੇਖ ਕੇ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਏ ਕਿ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ਼ 17 ਰੁਪਏ ਹੀ ਸਨ। ਚੈੱਕ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ। ਬੋਡੇਪੱਲੀ ਰਾਧਾਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਨੇ ਚੈੱਕ ‘ਤੇ ਦਸਤਖਤ ਕੀਤੇ ਸਨ।

ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਨੇ ਚੈੱਕ ‘ਤੇ ਮਿਤੀ ਨਹੀਂ ਲਿਖੀ ਹੈ, ਜੋ ਕੋਟਕ ਮਹਿੰਦਰਾ ਬੈਂਕ ਦਾ ਹੈ।ਚੈੱਕ ਤੋਂ ਪਤਾ ਚੱਲਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਵਿਸ਼ਾਖਾਪਟਨਮ ਸਥਿਤ ਬੈਂਕ ਦੀ ਸ਼ਾਖਾ ਵਿੱਚ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਮੰਦਰ ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਇਹ ਚੈੱਕ ਹੁੰਡੀ ਵਿਚ ਮਿਲਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਕਾਰਜਸਾਧਕ ਅਫਸਰ ਕੋਲ ਲੈ ਗਏ। ਉਸ ਨੇ ਕੁਝ ਗੜਬੜ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦਿਆਂ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਸਬੰਧਤ ਬੈਂਕ ਦੀ ਸ਼ਾਖਾ ਤੋਂ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਕਿ ਕੀ ਦਾਨੀ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਸੱਚਮੁੱਚ 100 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਹਨ?
ਬੈਂਕ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਮੰਦਰ ਸੰਸਥਾ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਕਿ ਜਿਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਚੈੱਕ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਉਸ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ਼ 17 ਰੁਪਏ ਸਨ। ਮੰਦਰ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦਾਨੀ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਨ ਲਈ ਬੈਂਕ ਦੀ ਮਦਦ ਲੈਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਦਾਨ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਦਾ ਇਰਾਦਾ ਮੰਦਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਧੋਖਾ ਦੇਣਾ ਸੀ, ਤਾਂ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਚੈੱਕ ਬਾਊਂਸ ਦਾ ਕੇਸ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।